we are 11A(...), Tran Dai Nghia high school. We are pro!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

we are 11A(...), Tran Dai Nghia high school. We are pro!!

mỗi sớm mai thức zậy là một điều bất ngờ!!

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Suy Nghĩ......................

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Nhok.Bear
Trung sỹ
Trung sỹ

Suy Nghĩ...................... Empty
Bài gửiTiêu đề: Suy Nghĩ......................   Suy Nghĩ...................... I_icon_minitimeTue Mar 02, 2010 12:44 pm

Đầu năm tao tưởng vô đc 10b8 chắc chắc đc lên lớp. Ngờ đâu học kì 2 này cô đã hẹn tao năm sau ra trường sớm thật là chán. Ba má tao cực khổ lắm mới xin đc vô cái trường này và học cùng với tụi bây thế mà phải ra trường sớm. Tao ra trường sớm cũng kô sao chỉ nghĩ đến ba má tao già cả rồi mà bít tao ở lại sẽ thất vọng lắm cố gắn lặng lội kiếm trường cho tao học. Ba tao thì đy làm kiếm thêm thu nhập để nuôi gia đình thấy tao nhà cao cửa rộng như thế nói thật kòn thua cả nhà thằng Thông nữa. Tao cũng muốn giúp ba tao kiếm thêm việc làm để đói. có thời gian đâu mà học với hành. Vô lớp cô gặp tao chưa bao giờ vui chỉ mắng với mắng. Chưa bao giờ tâm sự với tao dù cả 1 lời. Kòn thằng Vinh nó quậy mặt nó chã mời phụ huynh cứ gọi ra rồi tâm sự nhỏ nhẹ. kòn tao đi trễ thì mời phụ huynh hạnh kiểm yếu thật bất công.
Việc hôm thứ 2 tao có hơi nặng lời với cô anh văn chỉ vì tao ức chế cô cn thoy, ụi bây nghĩ đi cái USB thằng vinh mượn tao đem vô phòng máy để xem dung lượn của nó nhưng thầy tịch thu, cô bắt tao làm bản tự kiểm và ghi rỏ lý do tại sao đem vô phòng máy, tao cũng chấp nhận làm bản tự kiểm thay cho thằng Vinh luôn, nhưng cô cn kô đồng ý với lý do của tao, bắt tao phải viết đem vô chơi điện tử chã khác nào tao nói dối. Ở nhà tao coi tiệm nét kiếm tiền tụi bây cũng bít mà, thiếu gì thời gian chơi đâu có cần phải đem vô trường chơi. Tao thấy cô bây giờ chã quan tâm đến tao nữa chỉ 1 lời tâm sự củng cố tinh thần cũng kô có. Thời đại bây giờ Làm học sinh mà hôk đc cô giáo quan tâm giúp đở có cố gắn đến đâu cũng bằng thừa.
Nãn dữ lắm bây ạ. Muốn khóc nhưng nào dám khóc đâu à.
cochunhiem
Lính
Lính

Suy Nghĩ...................... Empty
Bài gửiTiêu đề: co chủ nhiệm   Suy Nghĩ...................... I_icon_minitimeTue Mar 02, 2010 4:33 pm

Cô đã đọc suy nghĩ của em và hiểu cảm nghỉ của em lúc này như thế nào.Mừng vì em đã nói lên được tâm trạng bức xúc của mình để không bị kìm nén làm cho bị tress. Em hiểu không các em trong lớp dù là đứa nào đi chăng nữa với cô đều là những đứa học trò, không đứa nào hơn đứa nào cả, sở dĩ cô luôn la mắng em như vậy, cô khó khăn với em hơn bao nhiêu bạn khác vì em chỉ còn một cơ hội để tiếp tục học mà thôi, nếu năm nay em lơ là, vi phạm bỏ học hành như bao bạn khác, cuối năm em ở lại liệu em có còn cơ hội học nữa hay không trong khi các bạn khác vẫn còn nhiều cơ hội. Tại sao cô luôn la em, tại sao cô đã chỉ cho em cái khuyết điểm nhỏ mà em luôn mắc phải, em không chút tiến bộ nào cả, mặc dù cô bít rằng đó là điều kiện khách quan, nhưng nếu em chuẩn bị kỹ hơn thì chuyện đó không có gì là khó cả, đối với các bạn khác, người ta chỉ mới một năm, còn em đã từng học qua rồi đáng lẽ ra em phải hơn hẳn các bạn ấy về học lực, kiinh nghiệm nhưng đằng này em lại trách cô không cho em ngồi gần bạn khá giổi để kèm em, em có suy nghĩ gì không, hãy suy nghĩ kỹ về mình đi em, em nghĩ cho cha mẹ phải tảo tần gian khổ lo cho em ăn học như thế tại sao em không ráng học, cô nghĩ rằng đối với cha mẹ em, việc học của em mới là quan trọng, còn việc em kiếm tiềm phụ giúp gia đình là điều rất đáng trân trọng nhưng nó chưa phải là việc quan trong cấp thiết bây giờ, nếu em vì lo kiếm tiền bỏ lơ việc học để học hành xa xút thì cha mẹ em sẽ buồn nhiều hơn. Mỗi tuần cô đều theo dõi việc học hành kỹ luật của em, xem em tiến bộ như thế nào nhưng cô chỉ nhận được cái lắc đầu của thầy cô bộ môn, cô chỉ nhận được tiếng trả lời " dạ chỉ có....lần hà cô" Cô muốn nghe là cô ơi em không đi trễ nữa thôi. Ông bà ta thường nói thương cho roi cho vọt em không nghe sao.
Cô mong em có nhiều tiến bộ hơn trong thời gian còn lại của học kỳ hai, để khi cô hạ bút không thấy khỏi băn khoăn và cũng không khó xử trước thầy cô bộ môn, bởi cô là người quan trọng nhưng chưa phải là người cuối cùng xét hạnh kiểm học sinh chủ nhiệm.

Suy Nghĩ......................
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» CÁC BẠN NGHĨ GÌ VỀ TƯƠNG LAI
» các bạn nghĩ thế nào về từ "online"